เลือกภาษา
![Thai](/modules/mod_gtranslate/tmpl/lang/16/th.png)
X
วันเสาร์ ที่ 23 มีนาคม 2567 เวลา 10.00 น. องค์การบริหารส่วนตำบลเพ็ญ ดำเนินการจัดงาน MOI Waste Bank Week - มหาดไทยปักธงประกาศความสำเร็จ ณ บ้านวังบัวเหลือง หมู่ที่ 13 ตำบลเพ็ญอำเภอเพ็ญ จังหวัดอุดรธานี โดยกิจกรรมภายในงานมีการรับซื้อขยะในชุมชน และประชาสัมพันธ์การรับสมัครสมาชิกธนาคารขยะตำบลเพ็ญ
อ่านเพิ่มเติม: ดำเนินการจัดงาน MOI Waste Bank Week - มหาดไทยปักธงประกาศความสำเร็จ ณ บ้านวังบัวเหลือง
งานสวัสดิการสังคม สำนักปลัด องค์การบริหารส่วนตำบลเพ็ญได้จัดโครงการพัฒนาศักยภาพและคุณภาพชีวิตของผู้สูงอายุ โดยมีนายทองเลื่อน สิมงาม รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลเพ็ญ เป็นประธานในพิธี มีผู้สูงอายุเข้าร่วมทั้งหมด จำนวน 45 ราย
อ่านเพิ่มเติม: โครงการพัฒนาศักยภาพและคุณภาพชีวิตของผู้สูงอายุ
คณะผู้บริหารองค์การบริหารส่วนตำบลเพ็ญ พนักงานและลูกจ้าง เข้าร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง
เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๑๒ สิงหาคม ๒๕๖๖
วันเสาร์ ที่ 5 สิงหาคม 2566 พิธีมอบบ้านตาม "โครงการบ้านเมตตาธรรม ปีที่ 2" พ.ศ. 2566 โดย พระครูใบฎีกากฤษณ์ กิตติญาโน (พระอาจารย์ตุ๋ย) พร้อมด้วยคณะศิษยานุศิษย์ ปกครองอำเภอเพ็ญ กิ่งกาชาดอำเภอเพ็ญ คณะผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่ องค์การบริหารส่วนตำบลเพ็ญ